เมื่อวันที่ 20-24 พฤษภาคม 2567 ผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากร คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยร่วมเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา เพื่อถวายพระพรชัยมงคลและอธิษฐานจิตแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ขอให้ทรงหายจากพระอาการประชวรและมีพระพลานามัยแข็งแรงโดยเร็ววัน
.
ทั้งนี้ ขอเรียนเชิญคณาจารย์ และบุคลากรร่วมเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา เพื่อถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
ทุกวัน เวลา 07.30 – 08.00 น.
ณ หอธรรมวิศว์ ชั้น 3 ตึก 3 คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/01-9-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/02-10-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/03-9-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/04-9-768x1024.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/05-9-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/06-8-768x1024.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/07-6-768x1024.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/08-5-768x1024.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/09-6-1024x768.jpg)