เมื่อวันที่ 1 มิถุนายน 2560 คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย จัดงาน “วันคล้ายวันสถาปนาคณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ครบรอบ 104 ปี” โดยในช่วงเช้าได้มีพิธีทำบุญตักบาตรและถวายเครื่องจตุปัจจัยไทยธรรมแก่พระสงฆ์จำนวน 9 รูป จากนั้น ได้มีกิจกรรม “ผู้บริหารพบประชาคม” โดย รศ. ดร.สุพจน์ เตชวรสินสกุล คณบดี พิธีมอบรางวัล “ศักดิ์อินทาเนีย” ซึ่งเป็นรางวัลยกย่องเชิดชูเกียรติบุคลากรที่มีความรู้ความสามารถ ประกอบคุณงามความดี ทำชื่อเสียงให้แก่คณะฯ จำนวน 16 ท่าน พิธีมอบรางวัล “กิจกรรมพัฒนางาน” และรับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน
รางวัลศักดิ์อินทาเนีย
รางวัลด้านวิชาการ
ด้านการเรียนการสอน ประเภทอาจารย์รุ่นใหม่
- อาจารย์ ดร.พีรพล เวทีกูล ภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์
ด้านการเรียนการสอน ประเภทอาจารย์ทั่วไป
- ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นัทที นิภานันท์ ภาควิชาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์
ด้านการเรียนการสอน ประเภทนักเขียนตำรา
- รองศาสตราจารย์ ดร.พิสุทธิ์ เพียรมนกุล ภาควิชาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม
รางวัลด้านวิจัยและบริการวิชาการ
ประเภทนักวิจัยรุ่นใหม่
- Assoc.Prof.Dr.Yan Zhao สำนักบริหารหลักสูตรวิศวกรรมนานาชาติ
ประเภทอ้างอิงสูงสุด
- ศาสตราจารย์ ดร.ศิริพร ดำรงค์ศักดิ์กุล ภาควิชาวิศวกรรมเคมี
ประเภทนักวิจัยสายปฏิบัติการ
- นายบัญชา อุนพานิช ภาควิชาวิศวกรรมนิวเคลียร์
รางวัลด้านบริหารและบริการ
ประเภทบริการและมนุษยสัมพันธ์
- นางสาวกัลยาภรณ์ นำทอง งานบริหารทรัพยากรมนุษย์
- นางทิพย์สุดา วิไล วงศ์เมธานุเคราะห์ งานคลังและพัสดุ
ประเภทความสามารถในการทำงาน
- นางดวงพร พิสนุแสน ฝ่ายบริหาร
ประเภทน้ำใจยอดเยี่ยม
- นายนิสิต ไสยลักษณ์ ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล
- นางสาวพรทิพย์ ถึงพุ่ม ภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้า
- อาจารย์ ดร.วรัญ แต้ไพสิฐพงษ์ ภาควิชาวิศวกรรมเคมี
ประเภทพัฒนาตนเองยอดเยี่ยม
- นางสาวธันนี พุ่มอยู่ งานบริหารการศึกษา
ผู้ทำชื่อเสียงให้คณะวิศวกรรมศาสตร์
- รองศาสตราจารย์ ดร.ชนาธิป ผาริโน ภาควิชาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม
- รองศาสตราจารย์ ดร.สุภาวดี อร่ามวิทย์ ภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้า
- รองศาสตราจารย์ ดร.ศักดิ์สิทธิ์ เฉลิมพงศ์ ภาควิชาวิศวกรรมโยธา
รางวัลกิจกรรมพัฒนางาน
- รางวัลชนะเลิศ ทีม CHEM ENG SMART SOLUTION ภาควิชาวิศวกรรมเคมี
ชื่อผลงาน “การปรับปรุงระบบคีย์การ์ดของภาควิชาวิศวกรรมเคมี”
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ทีม ไร้น้ำยา ภารกิจเทคโนโลยีสารสนเทศ
ชื่อผลงาน “ระบบตรวจสอบสถานะเครือข่ายคณะวิศวกรรมศาสตร์ ”
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 จำนวน 2 รางวัล
- ทีม ENG LIBRARY ภารกิจวิทยบริการ(ห้องสมุด)
ชื่อผลงาน “การลดความซ้ำซ้อนการเก็บข้อมูลหนังสือที่ห้องสมุดจัดซื้อ ”
- ทีม HR TEAM ภารกิจบริหารทรัพยากรมนุษย์
ชื่อผลงาน “การเพิ่มประสิทธิภาพของระบบจัดการเอกสารด้านงานบุคคล ”
- รางวัลชมเชย 12 รางวัล