เมื่อวันที่ 28 มกราคม 2566 สมาคมนิสิตเก่าวิศวกรรมศาสตร์แห่งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ร่วมกับ คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย จัดงานคืนสู่เหย้า วิศวฯ จุฬาฯ โดยคณะกรรมการสมาคมฯ ผู้บริหารคณะฯ นิสิตเก่า และนิสิตปัจจุบัน ร่วมถวายสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระปิยมหาราชและสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ณ อนุเสาวรีย์สองรัชกาล จากนั้นร่วมเข้าประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2565 พร้อมรับประทานอาหารค่ำร่วมกัน ณ ลานเกียร์ โดยมีการแสดงบนเวที พิธีคารวะอาจารย์และรุ่นพี่อาวุโส และกิจกรรมต่าง ๆ เต็มไปด้วยบรรยากาศอบอุ่นและเป็นกันเอง
บรรยากาศงานเพิ่มเติม http://www.intania.com/
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/1-15-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/2-16-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/3-15-1024x683.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/4-14-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/5-14-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/6-11-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/7-9-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/8-9-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/9-7-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/10-8-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/11-5-1024x682.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/12-5-1024x682.jpg)