เมื่อวันที่ 4-7 มิถุนายน 2567 ผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากร คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยร่วมเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา เพื่อถวายพระพรชัยมงคลและอธิษฐานจิตแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ขอให้ทรงหายจากพระอาการประชวรและมีพระพลานามัยแข็งแรงโดยเร็ววัน
.
ทั้งนี้ ขอเรียนเชิญคณาจารย์ และบุคลากรร่วมเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา เพื่อถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
ทุกวัน เวลา 07.30 – 08.00 น.
ณ หอธรรมวิศว์ ชั้น 3 ตึก 3 คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/01-3-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/02-3-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/03-3-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/04-3-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/05-3-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/06-3-768x1024.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/07-3-1024x768.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/08-3-768x1024.jpg)
![](https://www.eng.chula.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/09-3-768x1024.jpg)